Home » Bản tin FECON » FCN tiếp tục trở thành Đoàn thể thao xuất sắc nhất Hội thao 2019

FCN tiếp tục trở thành Đoàn thể thao xuất sắc nhất Hội thao 2019

Ngày 11/5 tại Trung tâm văn hóa thể thao Thanh Xuân – Hà Nội lễ Bế mạc Hội thao 2019 đã đã chính thức khép lại 2 tháng bền bỉ thi đấu và tranh tài ở 11 nội dung thi đấu kéo co, chạy tiếp sức, thể thao liên hợp, cờ vua, cờ tướng, bơi lội, bóng bàn, cầu lông, quần vợt, dancesport trên cả hai miền Nam – Bắc của FECON.

Kết thúc Hội thao, FCN  đoàn thể thao giành giải “Đoàn thể thao xuất sắc nhất” với 6 HCV; Liên quân T19-B40 giữ vị trí thứ 2 với 4 HCV  liên quan FCC-FCI-FCI Road giữ v trí thứ 3 với 2 HCV.

Sau đây là bảng tổng sắp huy chương của các đoàn thể thao:

BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG – HỘI THAO 2019
STT Đoàn
Thể thao
Tổng kết Tổng số huy chương Xếp hạng
Đoàn
Tổng HCV Tổng HCB Tổng HCĐ
1 FCN 6 4 4 14 1
2 T19 – U40 4 4 2 10 2
3 FCI + FCC + FCIROAD 2 2 2 6 3
4 THPT Ý Yên 2 0 1 3 4
5 GE 1 5 5 11 5
6 FCM 2 0 0 2 6
7 UTT 0 0 2 2 7
8 FC Nghi Sơn 0 0 1 1 8
9 FMS 0 0 0 0 9
10 Tedi port 0 0 0 0 9

 

Và danh sách chi tiết các vận động viên đoạt giải ở từng nội dung:

Bộ môn

Huy chương

Vàng

Bạc

Đồng

Cờ vua nam Nguyễn Văn Thanh – FCM Nguyễn Hoàng Giang – T19-B40 Phạm Ngọc Thanh – FCM
Cờ vua nữ Nguyễn Thị Hồng Thắm – FCC-FCI-FCI Road Nguyễn Thị Khuyên – FCN Nguyễn Thị Ánh Tuyết – FCN
Cờ tướng Bùi Hoàng Anh – FCC-FCI-FCI Road Hà Thành Nhiên – GE Nguyễn Xuân Thảo – GE
Bơi tự do nam Nguyễn Hoàng Long – FCN  Đinh Mạnh Hùng – T19-B40 Chu Văn Đạt – GE
Bơi tiếp sức T19-B40 GE FCN
Bơi tự do nữ Lê Hoài Nam – T19-B40  Lê Thị Thu Hương – FCN Trần Thị Phúc – FCN
Thể thao liên hợp nam THPT Ý Yên Phạm Anh Tiến – FCC-FCI-FCI Road Ngô mạnh Cường  – FCC-FCI-FCI Road
Thể thao liên hợp nữ Đặng Thị Thu Hương – FCN Ngô Thị Thoan – GE Nguyễn Thị Thụy – T19-B40
Cầu lông đôi nam Phạm Hữu Hải
Nguyễn Huy Cường
(GE)
Đỗ Danh Tiến
Đào Thanh Huân
(FCN)
Trịnh Minh Lãm
Nguyễn Văn Thanh
(FCM)
Cầu lông đôi nữ Nguyễn Thị Lan Hương
Đoàn Như Quỳnh
(FCN)
Nguyễn Thị Yến
Nguyễn Thị Thu Thảo
(T19-B40)
Nguyễn Thị Linh
Nguyễn Thị Ngọc Trang
(GE)
Cầu lông đôi nam nữ Nguyễn Đức Giang
Nguyễn Thị Yến
(T19-B40)
Nguyễn Thị Lan Hương
Đỗ Đình Nam
(FCN)
Đinh Anh Tuấn
Lê Thị Bích Diệp
(FCN)
Bóng bàn Lê Thanh Bình – FCN Nguyễn Công Yên – GE Phùng Thanh Tùng – FCC-FCI-FCI Road
Kéo co T19-B40 FCC-FCI-FCI Road GE
Chạy tiếp sức đồng đội THPT Ý Yên GE T19-B40
Bóng đá nam FCN UTT Nghi Sơn – Ý Yên
Bóng đá nữ FCN T19B40 UTT – GE
Vua phá lưới Đào Xuân Chiến – FC Nghi Sơn
Cầu thủ nữ xuất sắc nhất Bùi Thị Tý – FCN
Dancesport Hà Hải Yến (RFI)
Hoàng Hữu Long (FCN)
Lê Hoài Nam (FC S&C)
Nguyễn Anh Công (FCU)
Trịnh Quốc Tuấn (FCN)
Nguyễn Ngọc Linh (FCN)

 

comment closed

Copyright © 2014 · Dế Mèn Fecon · Mọi thông tin hình ảnh đều sở hữu bởi FECON
Designed by KBROS.,JSC